Cách nào phân biệt được trang web viết bằng Joomla, aspx,php ?

Thảo luận trong 'Hỏi đáp Joomla! 2.5' bắt đầu bởi luannguyendl, 10/1/14.

1. luannguyendl

luannguyendl Thành viên mới

Dear các Pro !
    Mình là dân không chuyên trong lĩnh vực web. Nhưng hiện mình đang làm post bài cho 3 trang web của mình và cty nữa. Làm cũng được 1 thời gian nhưng khi nhìn vào bên ngoài 1 trang web mình vẫn chưa phân biệt được nó là joomla, hay aspx, php. có bro nào chuyên nghiệp thì mách nước dùm anh em với. Cũng không quan trọng lắm nhưng nhiều lúc bạn mình cứ chọc hoài cũng ngại lắm. Nó nói: Làm rể mà không biết mặt mẹ vợ.... nghe cũng nhục dần dần. Thank các Pro trước nhé !
    Lê Xuân ThànhElly thích bài này.
  2. Salem

Salem Thành viên mới

view sources là biết thôi
  3. yentumai

yentumai Active Member

Cách hay nhất cho bạn là nâng level bản thân thôi. Hic
    Lê Xuân Thành thích bài này.
  4. tokari_hv1009

tokari_hv1009 Game Dien Thoai - Game Mobile - Game Android

5. manhtruongpc

manhtruongpc Thành viên mới

view code biết ngay :))
  6. hoclaixeoto

hoclaixeoto Thành viên mới

Bạn bấm Ctrl + O bạn sẽ thấy ngay đâu là php, đâu là asp, đâu là joomla
  7. tuanthuaan2014

tuanthuaan2014 -:- YouClip -JCi -:-

:DJoomla thì không phải PHP sao? Hehe...click phải chuột và View page source:
    + Thông thường nhìn vào các link một số có dạng như: templates/ , modules/... thì đó có thể là Joomla . Ví dụ: http://dulich.longan.gov.vn/du-lich-long-an/tour-du-lich.html khi view source thì tưởng là Joomla nhưng thực chất là ASP. :p
    + Thông thường nhìn vào các link một số có dạng như: wp-content/ , wp-includes/ ... thì đó có thể là WordPress
    + Thông thường nhìn vào source một số đoạn trông như dạng:
    <input type="hidden" name="__VIEWSTATE" id="__VIEWSTATE" value="/wEPDwULLTEwMzI1NTgzNzEPZBYEAgMPZBYIAgQPZBYCAgMPZBYCZg9kFgICAQ8WAh4LXyFJdGVtQ291bnQCAhYEZg9kFgJmDxUEElRQLiBI4buTIENow60gTWluaFoNCiAgICAgIDEyMiBOZ3V54buFbiBT4bu5IFPDoWNoLCBQaMaw4budbmcgMTUsIFF14bqtbiBUw6JuIELDrG5oLCBUUC5I4buTIENow60gTWluaC4NCiAgICAdxJBp4buHbiB0aG/huqFpOiAwOC42Njc0ODU2MSAURmF4OiAoMDgpNjY3IDQ4NSA5MSBkAgEPZBYCZg8VBAdMb25nIEFuWg0KICAgICAgU+G7kSAzIMSQxrDhu51uZyBT4buRIDMsIEtEQyBLaeG6v24gUGjDoXQsIFBoxrDhu51uZyA2LCBUUC5Uw6JuIEFuL................ Hoặc bạn nhập link web sao cho lỗi hệ thống báo như dạng: Server Error in '/' Application. The resource cannot be found. (đại loại như vậy) thì đó có thể là ASP
    +Code tay php thuần hay PHP Framework khác thì cũng có một số đặc điểm riêng, tuy nhiên thường thì đã gọi là code tay thì tùy theo lập trình viên nên bất qui tắc ...
    - Theo kinh nghiệm của mình thì vậy, kiến thức có hạng nên bạn nào biết thì cùng chia sẻ thêm nha...
    Last edited: 16/3/15
    Lê Xuân Thành thích bài này.