[Tutorials] Hướng dẫn chèn google analytics vào website Joomla

Thảo luận trong 'Tutorial - Video hướng dẫn' bắt đầu bởi Lê Xuân Thành, 9/1/12.

1. Lê Xuân Thành

Lê Xuân Thành Staff Member

Có lẽ là 1 webmaster ai cũng quan tâm đến vấn đế đầu tiên là lượng khách truy cập website mình. Google Analytics là hoàn toàn miễn phí và chính xác để đếm số người truy cập vào trang web của bạn. Dưới đây là làm thế nào để cài đặt nó:

Bước 1 : Tới http://www.google.com/analytics và đăng nhập. Nếu bạn đã có gmail hay bất cứ tài khoản nào của google thì chỉ việc đăng nhập là xong

Bước 2: Thêm website của bạn vào công cụ này, sau đó nhấn finish để lấy đoạn mã

Bước 3: Đăng nhập vào trang quản trị của bạn

Bước 4: Vào quản lý template rồi chọn template đang dùng cho website của bạn, sau đó nhấn edit html

Bước 5: Dán cái mã google analytics của google của lúc nãy bạn copy trước thẻ </body> và lưu lại

Bước 6: Và trang quản trị của google analytics xem kết quả

Hy vọng các bạn, mỗi webmaster đều cài cái này vào website của mình, nó hoàn toàn miễn phí và giúp bạn có 1 con số thống kê chính xác về mọi thứ trên website của bạn.

Chúc các bạn thành công khi xây dựng website bằng Joomla.
  2. cuongnd

cuongnd Thành viên mới

bác xuân có thể chỉ cách làm này cho template ja_travel được ko ạ, em vào tìm mãi mà ko có chỗ chỉnh html
  3. k3nzyyb

k3nzyyb Thành viên

giangbinh92trthevinh thích bài này.
  4. giangbinh92

giangbinh92 Thành viên mới

5. tuanvu199x

tuanvu199x Staff Member

Chờ hôm sau thì nó mới thông kê cho các bạn nhé. Sau 12h thì mới có kết quả báo cáo của ngày hôm đó
    giangbinh92 thích bài này.
  6. giangbinh92

giangbinh92 Thành viên mới

Cảm ơn bác giair thích nhá
  7. linhkata

linhkata Thành viên mới

sao của em không có mục quản lý templace nhỉ. giúp e với :(