Ngôn ngữ trong VirtueMart

Thảo luận trong 'VirtueMart' bắt đầu bởi thanhtringuyen, 16/1/12.

1. thanhtringuyen

thanhtringuyen Thành viên mới

Mọi người cho em hỏi chút về cái ngôn ngữ chuyển đổi qua lại giữa tiêng Việt và tiếng Anh, khi sử dụng VM 1.1.9. Em được biết là nó không thể tạo ra được 1 số các thành phần mặc định để mình nhập vào đó ví dụ như: Trạng thái, Loại sản phẩm, Nguồn gốc, Đánh giá. Sau đó ta cài đặt Joomfish để chuyển đổi ngôn ngữ thì các thành phần mặc định kia sẽ tự chuyển đổi rất dễ dàng nhưng đằng này nó không chuyển được mà lại phải chuyển đổi bằng tay rất mất thời gian. Có ace nào biết làm sao để có thể tạo ra các thành phần mặc định rồi sau đó ta chuyển đổi ngôn ngữ thì nó tự động chuyển không ạ.
  2. chuvantai

chuvantai Thành viên mới

Mình chưa hiểu ý của bạn.
    Với Virtuemart bản 1.1.x ngôn ngữ của nó nằm ở administrator/components/com_virtuemart/languages
    Nếu bạn download đầy đủ thì trong đây có cả tiếng anh, tiếng Việt để bạn dịch

Còn trong nội dung của sản phẩm thì phải dịch = tay là đúng rồi
  3. kehaydua

kehaydua Thành viên mới

Thằng virtuemart 1.1.9 đã việt hóa xong rồi mà, chỉ có VM 2.0 mình chưa thấy việt hóa. Joomfish hình như chỉ chuyển nội dung ngôn ngữ thôi.
  4. GiaoMa

GiaoMa Thành viên mới

Mình đã download file vi-VN.com_virtuemart.zip, tính chạy trên J3.xx và VM3.0.6.
    Mình muốn hỏi cách install tiếng Việt cho VM, đưa vào chỗ nào? J hay VM? cài vào J, khi đổi EN sang VI- nó không chịu chạy. Còn vào VM thì mình kg biết vào đâu để cài.
    Cám ơn các bạn trước nhé.