Website loại nào SEO mạnh hơn? Joomla hay wordpress

Thảo luận trong 'Bình chọn - Thảo luận' bắt đầu bởi chuonchuonkim, 17/1/12.

1. chuonchuonkim

chuonchuonkim Banned

Mình đã từng xem qua 2 loại website này rồi, bản thân mình cũng có 1 cái Tour du lịch trong nước - nước ngoài - đặt phòng khách sạn toàn cầu = joomla, và cái www.khoahoctienganh.com = wordpress, Website loại nào SEO mạnh hơn? Joomla hay wordpress, theo ý kiến các bạn; nhớ là đánh giá ở mức độ có sự tác động của người SEO là ngang nháu nhé, mình muốn biết cấu trúc sâu bên trong thích hợp cho SEO của 2 loại mã nguồn này ấy
  2. hoavee

hoavee Thành viên mới

Mình cũng đã và đang làm SEO trong một cái lĩnh vực bị cho là chua chát, đó là du lịch. Kinh nghiệm rút ra của mình: nền tảng(CMS) nào không quan trọng bằng cách mà bạn build site, tức là bố cục site tốt(điều hướng tốt), nội dung thân thiện Search Engine(bao gồm nhiều thứ như tối ưu url, nội dung phong phú, được cập nhật thường xuyên), và điều quan trọng nữa là site của bạn làm ra nên hướng đến đến người dùng. Tất cả điều đó cộng với một chiến dịch build backlink hợp lí nữa thì thành công sẽ đến với bạn không sớm thì muộn thôi.

P/S: Cái cách mà bạn nhồi nhét từ khóa vào title của site như vậy không còn phù hợp với SEO trong giai đoạn này và cả sắp tới nữa đâu, mình nói thiệt đó ^_^
    Miso thích bài này.
  3. dinhmenhdyd

dinhmenhdyd Thành viên mới

Bác vào diễn đàn chuyên về Joomla lại so sánh với Wp, Hjx toàn chơi khó ae. Ai dùng quen cái nào thì thấy cái đó ok hơn. Theo quan điểm của mình SEO phụ thuộc người làm SEO chứ không phải mã nguồn gi. Nhưng nếu tìm trên google thì số người cho Wp Seo tốt hơn là nhiều hơn so với Joomla.
  4. gackiem78

gackiem78 Thành viên mới

Theo quan điểm và cách nhìn của mình thì Joomla chyên về CODE nhiều hơn SEO so với WP. Nếu cùng 1 nội dung hay từ khóa thì WP thiên về SEO còn Joomla thiên về Code và design. Đây gọi là chính kiến cá nhân.
  5. trankhanh89

trankhanh89 Thành viên mới

Làm cái nào theo em SEO cũng tốt cả quan trọng là hiểu về SEO chứ làm Joomla thì SEO vẫn cứ tốt chả thua gì WP! bachhoa365.com
  6. dinhmenhdyd

Hjx spam tí bác nhé. Web em cũng mới làm http://sao24h.net (Joomla nhe ) em cũng không biết nhều về Seo. Em SEO từ khóa " the gioi sao " cách đây 1 tuần thì không thấy bóng dáng đâu, hum kia nó ở trang 3, sáng nay tes đã thấy lên trang 2 ( 16 hay 17 gi đó) Còn 1 số từ khóa có dính đến tên miền thì cũng có vị trí cao.

Link từ khóa nè các bác Google

Nên > Joomla cũng SEO ngon lắm ah.
  7. Lê Xuân Thành

Lê Xuân Thành Staff Member

cậu mà làm tốt hết các công đoạn có khi còn ngon hơn ấy chứ :)
  8. dinhmenhdyd

1 tháng nữa có thể nằm Top 1 lém chứ ! Hjx. các bác +1 e mấy phát.
  9. chuonchuonkim

chuonchuonkim Banned

Vì là thời gian tới mình chuyển cty cần làm mấy webiste đơn giản, đang phân vân nên làm = joom hay bằng Word

, bố khỉ đời cái cty cũ, mời mình vào làm, rồi bắt mình sửa cái code của website cũ đang chạy, mờ hết cả mắt, web phát triển = Wordpress giờ sửa code thì biết làm sao, căng thẳng, tẹo đứt thần kinh khi Sếp có tham vọng muốn làm 1 webiste thương mại điện tử kiểu như alibaba.com có tích hợp gian hàng, thôi ; nghỉ luôn, ko cần viết đơn, cty gọi điện đến không thèm nghe máy

Oạch
  10. hoavee

hoavee Thành viên mới

Sặc, công ty tuyển được người như bác thì ấm luôn ^_^. Thể hiện sự chuyên nghiệp bằng cách ra đi trong danh dự chứ lị, ai lại ra đi âm thầm thế bác :))