Website loại nào SEO mạnh hơn? Joomla hay wordpress

Thảo luận trong 'Bình chọn - Thảo luận' bắt đầu bởi chuonchuonkim, 17/1/12.

1. meoit

meoit Thành viên

Joomla hay WordPress đều là những CMS tốt & có thế mạnh riêng của từng thằng. Nhiều người thường nói rằng WordPress SEO tốt hơn Joomla, nhưng theo mình thì kết quả chủ yếu dựa vào trình độ của thằng làm nên website. Admin mà không có chiến lược tốt, nội dung không có gì đặc biệt, không có sự quảng bá, chỉ "ngồi chờ sung rụng" thì không thể nào mà website lại lên top được.
    manhlayentumai thích bài này.
  2. miloaikido

miloaikido Thành viên mới

mạnh hay ko là ở tuỳ người dùng, nếu bạn có chiến lược rõ ràng, bạn sẽ làm tốt thôi :)
    bạn hãy làm site của bạn thật tốt, lúc đó user sẽ tự vào :)
  3. vietnamstyle

vietnamstyle Thành viên mới

WP SEO hơn Joomla rồi. Vì nó nhẹ hơn và hỗ trợ SEO tốt hơn hẳn Joomla. Nhưng xài WP chưa quen, hơi khó sử dụng.
  4. yentumai

yentumai Active Member

99% kết quả SEO là phụ thuộc vào websmetter. Xét về cấu trúc thì chưa chắc Joomla đã thua WP. Bạn chỉ cần cài thêm 1 vài cái plugin liên quan đến SEO cho JL đảm bảo kết quả không thua kém WP đâu nhé.
  5. kuteboy_195

kuteboy_195 Thành viên

Chỉ riêng câu hỏi này của chủ thớt thì bạn cần phải tìm hiểu sâu hơn về joomla và wordpress,ko ai mạnh hơn ai,xét riêng về từng đối tượng mà web bạn áp dụng thì mỗi loại lại có lợi thế riêng.SEO tốt hay không tốt thì chủ yếu là do người làm seo,mình có web top3 bằng joomla,cũng có top 3 bằng wordpress.Cần gì thì pm cho mình qua skype phapnguyen195 để cùng học hỏi thêm nhé
  6. vanbecm

vanbecm Thành viên mới

theo mình được biết 3 cms mạnh như JL, WP, duapal. SEO mạnh nhất là duapal tiếp đến là WP sau cùng là JL.
    mỗi loại CMS có thế mạnh riêng. nó về mã nguồn mạnh hay yếu thì JL và duapal đang làm mưa làm gió đó.
  7. hainguyenlst

hainguyenlst Thành viên mới

Tôi dùng qua nhiều mã nguồn rồi, các dòng mở, nhưng thú thật là chỉ có WP làm cho tôi thấy khủng khiếp nhất, hỗ trợ seo thì đừng hỏi. Hơn nữa các cài đặt plugin đơn giản và phong phú. tiện, dễ tuy biến. Joomla thì t dùng từ bản 2.5 trở xuống, mới thì cũng không rõ nữa. Nhưng chót yêu WP rồi ^^
  8. TND

TND Staff Member

Không nói về các yếu tố SEO khác chỉ nói về nền tảng thì Wordpress hay Joomla tương đương nhau bạn nhé.
    Lê Xuân Thành thích bài này.
  9. laotuongkd

laotuongkd Đã có SSD Hosting. tốc độ cao ổn định

WordPress SEO tốt hơn Joomla bạn ah đó là điều rõ ràng mà. chứ ko phải nói cho qua. Nhưng sao bạn không hỏi WordPress bảo mật tốt hơn Joomla hay ngược lại
  10. manhla

manhla Thành viên mới

nếu xét ở khía cạnh người dùng không biết SEO, chỉ post bài và chờ vận may thì mình thấy joomla khả năng lọt top tốt nhất.