Bức xúc về dịch vụ của Tenten.vn

Thảo luận trong 'Bình chọn - Thảo luận' bắt đầu bởi nclinh, 5/12/14.

1. nclinh

nclinh Staff Member

Như cái tiêu đề, mình đã gia hạn lại cái tên miền của mình tại tenten, mấy bác ấy kích hoạt như hình

còn được 353 ngày, nhưng vào cái địa chỉ của mình joomlabasic.com lại báo hết hạn

Mấy kỹ thuật bảo mình trỏ DNS sai (mà mình nói thật éo đụng đến cái DNS từ khi nó kích hoạt lại) mình cũng umh, umh để em chỉnh lại DNS dù nó đéo có thay đổi gì chỉnh lại về host như thế này

nhưng đợi gần 2 ngày thì má nó ping ra cái IP hết hạn của nó (mấy cái khác chỉ khoảng 15 hoặc 20 phút là cùng)

Ping ra cái IP 112.52.37.96 (tới đây tức no người, Google index mất sạch). Điện lại nó lại bảo mình cấu hình sai (đậu xanh mình thể tụi nó nói chuyện giống như thằng đéo biết gì ở ờ ...). Tới ngày sau điện lại máy đổ chuông rùi tắt máy máy báo bận (Chắc cũng có nhiều bác điện lại chửi rủa thì phải)

Đọc giới thiệu "Tenten đại lý duy nhất tại Việt Nam của Onamae.com-GMO Internet Inc, nhà đăng ký tên miền số 1 Nhật Bản và hàng đầu thế giới" - Đậu xanh đại lý trên giấy tờ, chứ công nghệ thì như giống đách chẳng lẻ lại chửi nữa... 1 từ Chán !
    Last edited: 5/12/14
    tuanthuaan2014 thích bài này.
  2. tuanthuaan2014

tuanthuaan2014 -:- YouClip -JCi -:-

:):):) hèn chi, hôm bữa vào joomlabasic của bạn thử thì die (với câu thông báo hết hạn) đến giờ vẫn vậy, hãy nhớ rằng, nếu mình sai họ bảo mình sai, nếu mình không sai họ sai thì họ cũng bảo mình sai :p:p:p mình bị hoài chứ gì??? họ không chấp nhận họ sai dù bất cứ lý do gì??? Câu trả lời thường gặp: do code web của bạn có vấn đề, do bạn cấu hình sai....:D:D:D. Mình nói thật, mình sử dụng nhiều, gặp các sự cố và cuối cùng chuyển sang VDC Online, kết quả nó là ok nhất...website die hơn 1 tuần google index còn mới lạ huhu...chia buồn...
    nclinh thích bài này.
  3. diligofri

diligofri Thành viên mới

hình như tenten có những server tốt mà cũng có cái server rởm thì phải.
  4. Lê Xuân Thành

Lê Xuân Thành Staff Member

Chuyển domain sang PA đi em.
  5. nclinh

nclinh Staff Member

Mới đóng tiền rùi hjc ... ham rẻ nên thế. Vài hôm chắc em củng chuyển nản rùi
  6. nclinh

nclinh Staff Member

Mình có test ssd của em ấy, server giống như đặt trên sao hỏa, load ì ạch
  7. laotuongkd

laotuongkd Đã có SSD Hosting. tốc độ cao ổn định

Oư hờ. Mình thấy quảng cáo ssd load trang chỉ trong 1S cơ mà. Mình không giám so sánh nữa. SSD củamình thì đảm bảo 3s ko giám khoe khoang
  8. Tien Le

Tien Le Thành viên mới

Mình nghĩ mua tên miền của các nhà cung cấp quốc tế là an tâm nhất!