[Giúp đỡ] Tìm 1 Plugin có chức năng sắp xếp tin tức trong hiển thị category.Nhờ mọi người

Thảo luận trong 'Plugin Joomla! 1.5.x' bắt đầu bởi caotu, 10/2/12.

1. caotu

caotu Marketing Online

Lần đầu tiên đặt câu hỏi trên 4rum mong mọi ng giúp đỡ.

Mình muốn tìm 1 plugin có chức năng sắp xếp tin tức tự động, lấy ảnh tự động trong bài viết để hiển thị như trong hình.

Mình đã tìm rất nhiều nhưng ko có. Trước có 1 plugin như site này Tin tức Sim số
    Nhưng trong site đó thì ảnh đc lấy từ trong bài viết. nhưng nó phải đc update mới lấy đc, nó hiển thị cũng chưa đc đẹp và hài lòng.

Mình tìm hoài nhưng ko đc, trong hình mình muốn tìm 1 plugin có tác dụng sắp xếp các tin tức đc tạo ra trong category bất kỳ đc sắp xếp tự động theo hình, lấy 1 ảnh trong bài viết và sắp xếp nó như vậy.

Có một vài module cũng có thể làm đc, tuy nhiên nếu mình tạo rất nhiều mục category khác nhau thì sử dụng module sẽ ko hiệu quả và tốn nhiều thời gian.

Nếu bạn nào biết có plugin đó hay ko, và nếu đc xin hãy giới thiệu hoặc chia sẻ cho mình.

Cám ơn bạn !
  2. kingstone

kingstone Active Member

Trông đẹp quá, nếu bạn tìm được share giúp với nha, update cho bạn nào có !
  3. Lê Xuân Thành

Lê Xuân Thành Staff Member

4. yentumai

yentumai Active Member

Kiểu như thế này thì nhiều. Tuy nhiên, muốn hiển thị như thế thì cần module chứ không phải plugin.
  5. caotu

caotu Marketing Online

Trước mình đc 1 người share cho phugin về tin tức sử dụng cho site này:

simdonganh.net/index.php?option=com_content&view=section&layout=blog&id=2&Itemid=17

TUy nhiên thì nó ko đc đẹp lắm, vs để đâu đó lâu rồi nên ko bít nữa, tìm hoài thì ko thấy :(

Mình biết Module thì nhiều nhưng đang muốn tìm plugin khác mà nó lấy đc link từ bài viết. Mình tìm ko đc, link của bạn bên share thì là module nên ko phải cái mình đang tìm :(
  6. bibi1

bibi1 Active Member

Cái của Thành thì cũng chỉ dạng module.Hiển thị 1 số tin nhất định trong option.
    Nếu như category đó có nhiều (hàng chục) bài viết thì không thể phân trang được.
    Đã thử dùng ImageResize plugin nhưng có quá nhiều nhược điểm ( load chậm,tạo nhiều ảnh thumbnail --->tăng dung lượng code,kích thước ảnh thumbnail đôi lúc ko hiển thị đúng như trong option, đôi khi ko lấy được ảnh thumbnail.
    Cũng đang cần thiết 1 plugin như chủ thớt.
    Ai có thì chia sẻ nhé
  7. caotu

caotu Marketing Online

Bản thân mình dùng cái Plugin imageresize thì đơ luôn cả web. Vẫn chưa bít là em nó bị làm sao.

http://simdonganh.net/index.php?option=com_content&view=section&layout=b log&id=2&Itemid=17

Cái này thì là plugin nhưng ko đẹp, nếu mọi ng cần mình sẽ cố tìm lại. Tuy nhiên thì nó vẫn phải tải ảnh lên thì mới đẹp, nếu ko nó ko hiểu thị đc
  8. tuananhqp

tuananhqp Thành viên mới

dk_design thích bài này.
  9. dk_design

dk_design Thành viên mới

10. bibi1

bibi1 Active Member