Nhật ký Joomla

Thảo luận trong 'Tán gẫu - ngoài lề' bắt đầu bởi Lê Xuân Thành, 28/2/12.

1. Lê Xuân Thành

Lê Xuân Thành Staff Member

Vơi ý tưởng xây dựng Joomla Việt Nam trở thành ngôi nhà chung cho tất cả các bạn yêu thích thiết kế, lập trình website nói chung và tất cả các Joomler Việt Nam, Mình sẽ xây dựng nên cuốn nhật ký viết chung này.
    Hãy:
    • Chia sẻ với mọi người những suy nghĩ về Joomla, từ những ngày đầu tiên biết đến thiết kế web, Joomla
    • Những niềm vui bạn có được khi làm việc với mã nguồn mở này
    • Những khó khăn trong bước đầu làm quen với Joomla
    • Chia sẻ nhưng kinh nghiệm của bạn để mọi người sau không vướng phải
    • Chia sẻ về cuộc sống của các bạn đặc biết là các webmaster Joomla
    • .........
    Nội dung: Không giới hạn các lĩnh vực, không giới hạn độ dài nội dung, hãy viết tất cả những gì bạn muốn (tránh lạm dụng thái quá đi sai tôn chỉ của diễn đàn)... Nói chung đây là chổ các bạn thoải mái nói không sợ lạc chủ đề và không liên quan đến Joomla.

Tiêu chí: Nội dung lành mạnh, và có sự chuyển tiếp. (Cuốn nhật ký viết chung này hy vọng sẽ ngày càng dày thêm)

Ngay từ bây giờ mọi người có thể chia sẻ những suy nghĩ của mình!

p/s: Chỉ post tại topic này!
  2. thankiemvdk

thankiemvdk Thành viên mới

bạn phải là người tiên phong đi chứ? viết vài bài như vậy các menber mới thấu đạt rõ mục đích của chủ đề chứ.
    mình đóng góp chút ý kiến như vậy
    discovery_vnnLê Xuân Thành thích bài này.
  3. Lê Xuân Thành

Cứ bình tỉnh cậu à. Mình ngày nào cũng Joomla với Joomla cả mà.....
    discovery_vnn thích bài này.
  4. Miso

Miso Well-Known Member

28-02-2012:
    Mai là deadline giao demo website cho khách hàng, mà tối nay vẫn còn hơn 30% chưa hoàn thành. Website lần này trên nền T3 framework, sử dụng cả K2, Joomfish, VirtueMart và mình đã phải thiết kế từ đầu không dựa trên template sẵn có nào, qua đó cũng học được khá nhiều cách sử dụng Joomfish và cốt lõi của template Virtuemart. Tối nay về cố gắng cày cho xong.
    discovery_vnn, thankiemvdk, quangle182 others thích bài này.
  5. duyduc87

duyduc87 Active Member

^
    khi nào xong bác miso show hàng cho ae xem với nha :">
    Miso thích bài này.
  6. Lê Xuân Thành

Miso cố gắng lên nhé!
    discovery_vnnMiso thích bài này.
  7. quangle18

quangle18 Staff Member

Nhật ký ngày thứ nhất!

28/02/2012:
    Tối nay mình ngồi làm lại trang thiết kế website dựa trên nền joomla 1.5.25. Sử dụng template JA SADI ii. Không biết cái này có làm được không nhưng cũng gắn làm cho hoàn chỉnh cái xem như là của "tui", trước giờ toàn dùng code share rồi edit lại.
    Mỗi ngày hy vọng làm được 1 chút. Ngày đầu tiên có sự "ủng hộ" của Mr. Thành đã ổn 1 phần.
    Giờ đang nảng!!!! Không hiểu tại sao khi cài mod thì nó toàn báo lỗi. Bực quá chuyển sang localhost làm luôn. Nhưng chán thật đang hưng phấn được 1 tí nó làm cho mất tiêu :(
    Thôi hy vọng ngày mai làm tốt hơn!!!!
    Kết thúc 23h 49p cùng ngày
  8. thankiemvdk

thankiemvdk Thành viên mới

1/3/2012 :
    Bực mình quá ....sáng sớm mở web ra tự dưng bị trắng tinh trong khi vẫn vào được host, vẫn vào được administrator. Chả hiểu xung đột cái gì đây? đang tìm hiểu ..không được chắc phải nhờ cao thủ trên này xem giúp rồi .
  9. Lê Xuân Thành

Ngày 01-03-2012: Chính thức nghiên cứu template Joomla 2.5
  10. try_constant

try_constant Active Member

Ngày đi làm,đêm đi học muốn tìm hiểu sâu về Joomla mà mệt quá ae ơi,muốn tự tay design 1 cái template cho mình mà khó wa!có lẽ phải chờ đến khi học xong mới có thể thực hiện ý định của mình được,ai có tài liệu design template có thể share cho mình được ko?Xin cảm ơn !