Code Joomla với code php cái nào bảo mật hơn?

Thảo luận trong 'Tán gẫu - ngoài lề' bắt đầu bởi duongthihong, 11/1/17.

1. duongthihong

duongthihong Thành viên mới

các bác có biết với 2 mã nguồn joomla và php cái nào tốt hơn không ạ? vì em có ông anh a nhận định rằng joomla bảo mật tốt hơn và tối ưu hơn, seo bền vững hơn là php, nhưng em cũng có bạn ở công ty code chuyên php họ lại bảo php mới tốt, em thì k dành lắm nên chịu hj. theo các bác cái nào hơn ạ để em làm web theo mã nguồn đó, em đang tính làm cái web mà k biết nên dùng cái nào vì sợ bị hack lắm, vì em đã mấy lần bị hack rồi :(
  2. tuanthuaan2014

tuanthuaan2014 -:- YouClip -JCi -:-

:D:);) câu hỏi của bạn và những câu trả lời của mấy người bạn của bạn thì mình xin góp ý như sau: nó như nhau thôi. Joomla là code PHP chứ còn gì mà hỏi với trả lời cái nào tốt hơn. Nếu bạn có khả năng thì có thể code web với framework php nào đó... không thì sử dụng joomla cho dễ dàng, nhanh chóng và thuận tiện. Việc bảo mật hay không liên quan nhiều yếu tố chứ không phải do code không. Joomla thường bị hack là do cài đặt, sử dụng các com, mod, plugin không sạch.. không rõ nguồn gốc và không cập nhật các bản vá lỗi thường xuyên... chứ mình làm cho khách hàng vô số web... có bị hack gì đâu...
    duongthihong thích bài này.
  3. duongthihong

duongthihong Thành viên mới

Mình cảm ơn bạn nhìu nhé, tại mình k biết nó như nhau mình chỉ biết làm thôi, hôm rùi có a bạn a bảo vậy nên cũng k hiểu thế nào, mà công nhận khi mình hỏi vài người nữa thì cũng nghe họ nói như bạn, rằng là nó cũng là php nhưng làm nên framwork khác, vậy mà em từ trước tới giờ k biết, cứ nghĩ rằng php với joomla là khác nhau (nghĩ joomla là dùng asp hay dotnet nào đó) :D cảm ơn bạn nhiều nhé, nhờ bạn m biết thêm rất nhiều điều, và mình biết nên làm gì rồi hj.