[Giúp đỡ] Bị ẩn ( hoặc mất) thanh menu bar trong back-end

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp 1.5.x' bắt đầu bởi dangkhoa2411, 24/3/12.

1. dangkhoa2411

dangkhoa2411 Thành viên mới

mình mới học joomla nên muốn hỏi các cao thủ: sau khi mình ngồi unistall 1 số component và modul không xài tới trong back-end thì hậu quả là thanh menu bar bị biết mất, bác nào biết cứu giùm hoặc chỉ cách khôi phục lại, cảm ơn nhiều nhiều.

email: dangkhoa2411@yahoo.com
  2. guitargocphong

guitargocphong Thành viên mới

Cách khắc phục tạm thờ là bạn cài 1 joomla mới, rồi copy thư mục Administrator của nó vào xem có bị nữa không. Nếu vẫn bị thì tìm hiểu tiếp.
  3. dangkhoa2411

mình copy 1 folder administrator chép đè lên folder cũ nhưng vẫn không được
  4. Miso

Miso Well-Known Member

Bạn cài site tương tự lên localhost, vào phần quản lý các module của Admin page, rồi copy cái URL của trang quản lý đó, paste sang trang đang bị mất menu xem có hiện ra không.
  5. dangkhoa2411

Cảm ơn bác, vì mình mới tập làm joomla nên không hiểu ý bác cho lắm, bác vui lòng nói rõ chi tiết giúp mình nhé. Mình đã làm như vầy:
    1. backup web trên hosting về.
    2.cài đặt vào localhost
    3.Chạy trên localhost được.
    4. vào admistrator vẫn bị lỗi như đang chạy trên host.

Đến đấy thì mình không biết xử lý như thế nào nữa.
  6. Miso

Miso Well-Known Member

Bạn copy cái URL này vào sau phần tên miền của bạn và chạy xem có ra phần quản lý module của admin không:

Mã:
    /administrator/index.php?option=com_modules&client=1
    Nếu thấy thì enable cái module "Admin Menu" lên là xong :)
  7. dangkhoa2411

Cảm ơn bác nhiều, mình vào được đến đâ thì không còn thấy Admin Menu nữa, có thể là mình đã unistall mất rồi, bác chỉ mình làm cách nào phục hồi lại nhé, cảm ơn bác nhiều.
  8. Miso

Miso Well-Known Member

Thế thì lại phải chơi cái link này:
    Mã:
    /administrator/index.php?option=com_modules&task=edit&module=mod_menu&created=1&client=1
  9. dangkhoa2411

:dispirited: mình làm theo nhưng kết quả là thế này

tìm hoài ko thấy nút save ở đâu hết, bác cố gắng chỉ giúp nhé, thanks nhiều.
  10. dangkhoa2411

Bác Miso cho mình hỏi: mình có 1 bảng backup vào tuần trước ( chắc chắn là nếu restore lại sẽ có thanh menu này). Nếu mình restore lại thì mình có update database của tuần này lại được không? ( vì mình sợ nếu restore lại thì dữ liệu của thành viên đăng ký trong tuần này sẽ bị mất) bác trả lời giúp mình nhé. :)