[Giúp đỡ] giúp đỡ về vấn đề cơ sở dữ liệu

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp 1.5.x' bắt đầu bởi dangnhan, 13/4/12.

1. dangnhan

dangnhan Thành viên mới

mình tải source code joomla trên fullcodevn.com về nhưng sao mở cơ sở dữ liệu lên đều bị thế này là sao mọi người:
  2. Miso

Miso Well-Known Member

Bạn cứ thử import lên xem. Nếu không chạy được thì quăng đi luôn nghĩ ngợi gì nữa.
    dangnhan thích bài này.
  3. dangnhan

dangnhan Thành viên mới

mình import nó báo lỗi(lỗi #1064 thì phải) và cũng ra những chữ không đọc như trên vậy đó. hic vậy là không có cách giải quyết sao bạn
  4. gigavina

gigavina Thành viên mới

Việc nhìn thấy như trên hình cũng không có vấn đề gì, vì có thể cách mã hóa khác nhau, nên bạn mở sẽ thấy như vậy.
    Nếu import không được: hoặc là do file sql có lỗi, hoặc đôi khi không cùng phiên bản phpMyAdmin cũng sẽ import bị lỗi.
    Nếu phiên bản localhost ảo của bạn đã cũ, bạn nên cập nhật phiên bản mới hơn thử xem.
    Lê Xuân ThànhMiso thích bài này.
  5. dangnhan

dangnhan Thành viên mới

mysql: 5.5.20
    php: 5.3.10
    apache: 2.2.21

vậy version có cũ lắm ko bạn. mình cài wamp 2.2
  6. Võ Tuấn Anh

Võ Tuấn Anh Thành viên mới

mình cũng bị lỗi như vậy, phiên bản của mình là
    mysql: 5.6.17
    php: 5.5.12
    apache: 2.4.9

có thể csdl của mình export ra là phiên bản củ hơn, vậy không biết có cách nào để khắc phục không ta. Mong mọi người giúp đỡ
  7. tuanthuaan2014

tuanthuaan2014 -:- YouClip -JCi -:-

:( cái quan trọng không phải là sử dụng template joomla nào, cái quan trọng cũng không phải là tìm thấy template joomla nào share đẹp, cái quan trọng cũng không phải là mình tìm cách khắc phục những lỗi của template mà mình đang test (đang test mà phát sinh những lỗi không phải lỗi thông thường thì cho nó vào dĩ vãng đi :) ...) mà cái quan trọng là...ừ mà thôi hỏi bác Lê Xuân Thành đi :D cho chuẩn..., lâu lâu mới được rảnh lên FR nói cho vui ấy mà...hehe