Không đăng nhập được admin site của Joomla khi đưa lên Host.

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp 1.5.x' bắt đầu bởi ngoisaocodon, 15/4/12.

1. ngoisaocodon

ngoisaocodon Thành viên mới

Mình đã upload 1 bản Joomla 1.5 từ localhost lên host của byethost, tại địa chỉ : Trang chủ , site chạy tốt nhưng mình ko đăng nhập được vào trang admin của Joomla, nó ko redirect vào trang quản trị sau phần login, vậy phải làm sao ? Phải hiệu chỉnh thông số nào trong confirguration.php hoặc file nào khác nữa ??? Cảm ơn các bạn.
  2. ngoisaocodon

help me

trời ơi, em nhờ các bác sao ko thấy ai trả lời giúp hết vậy, nản quá.
  3. Lê Xuân Thành

Lê Xuân Thành Staff Member

bạn xem lại 1 số điều sau:
    không đăng nhập được --> bạn không có tài khoản admin --> khôi phục lại và đăng nhập
    không redirect vào trang quản trị vậy nó redirect đi đâu? --> xem lại file htaccess coi có gì lạ không?
  4. ngoisaocodon

trên localhost nó chạy ok mà, đưa lên byehost thì mới vậy. Nó vẫn giữ nguyên trang login mà ko redirect vào phần quản trị (cũng chả có thông báo lỗi gì) . Khi up joomla từ máy tính lên host server thì có cần phải khai báo với server tên TK và pass quản trị của trang admin joomla ko, mình có coi các hướng dẫn nhưng ko thấy bước này. Pass và tên tài khoản của trang admin joomla và pass + tên tk của host account có giống nhau?
  5. Lê Xuân Thành

Lê Xuân Thành Staff Member

khi đưa lên những dạng host miễn phí thế này bạn chỉ cần chú ý đến những điểm sau:

$host không còn là localhost nữa mà thường là mysql12442xx.domain.com gì đó, được ghi trong chi tiết tài khoản hosting mà trang hostingfree gửi cho bạn
    Các thông số khác bạn điền đúng như lúc tạo data trên host
    lequypro thích bài này.
  6. ngoisaocodon

cái mình quan tâm là cái user name và pass của trang administrator của Joomla, ta có cần khai báo cái này ? và chỗ nào vậy.
  7. lequypro

lequypro Thành viên mới

như anh Thành làm thử xem bạn
  8. kimhanu

kimhanu Thành viên mới

minh chỉnh như trên rùi, nhưng đăng nhập thì nó cứ reload lại cái trang đăng nhập đó, ko vào trong đc.
    xin chỉ dẫn??????
  9. kimhanu

kimhanu Thành viên mới

có bro nào trả lời dùm đi .........................................................
  10. tuanvu199x

tuanvu199x Staff Member

Vậy bạn cài lại cái mới đi.