Tự thiết kế template Joomla "made in tự tui" - phần 1

Thảo luận trong 'Templates Joomla! 1.5.x' bắt đầu bởi Lê Xuân Thành, 18/4/12.

1. paradisesweet

paradisesweet Thành viên mới

còn như em dàn một bộ html + css từ layout "made in tự tui" thì có khác jì không? Hướng dẫn giúp em với...
    Lê Xuân Thành thích bài này.
  2. lequypro

lequypro Thành viên mới

3. Lê Xuân Thành

Lê Xuân Thành Staff Member

Tùy bài này có phần sơ sài nhưng, những thời gian đầu học Joomla 3 năm cách đây mình cũng mày mò cả tháng mới hiểu được cấu trúc của 1 template Joomla. Có thể nhiều bạn coi cách này là tầm thường hoặc không thích khi mình viết bài này, nhưng hi vọng sẽ có ích cho nhiều bạn mới tìm hiểu Joomla

Chỉ cần làm vài lần thôi, từ không hiểu cấu trúc template Joomla, từ ngại mày mò ---> bạn sẽ thấy yêu thích Joomla hơn, và có nhiều khả năng khám phá hơn. ---> Hi vọng không chỉ dừng ở đó.

Mình luôn mong muốn mỗi người trong số các bạn, ai cũng có thể tự làm cho mình 1 template theo ý của bản thân --> nhằm 1 mục đích lớn nhất: hạn chế tình trạng dùng template share (được 1 người mua (hoặc hack) sau đó chia sẽ và copy trên các trang mạng) liên quan đến bản quyền + thương mại.

Học Joomla và đặc biệt là để làm được template hoàn chỉnh không phải dựa vào html + css của website khác mình khuyên các bạn nên tìm hiểu thêm html và css, chỉ cần căn bản thôi, sau nhiều thời gian rèn luyện, thực hành --> mọi thứ sẽ tốt lên. Khi hiểu css, html bạn hoàn toàn có thể làm template Joomla theo ý mình mà không cần biết đến PHP.

Chúc các bạn tìm được những thông tin bổ ích tại diễn đàn.

p/s: Nếu có sai chính tả quá nhiều cũng mong mọi người bỏ qua
    lenanghaiparadisesweet thích bài này.
  4. try_constant

try_constant Active Member

rất thích,bài viết rất hay,thanks
  5. paradisesweet

paradisesweet Thành viên mới

vậy là vọc phần 1 cho rành hết mới làm qua được phần 2 hả a Thành???
  6. bibi1

bibi1 Active Member

Tiếp tục p2 đi a T ơi
  7. Mikado

Mikado Thành viên mới

Các bạn nên học qua về html+css trước nhé , tiện cho việc design template joomla cũng như các mã nguồn khác . Nên sử dụng các thẻ <div> , hạn chế thấp nhất thẻ <table> .
    1 trang mà made in tự tui này : D : Popodoo
  8. cuahang0000

cuahang0000 Thành viên

Mình thấy bài viết khá hưũ ích đó Thành, làm tiếp các phần sau (nếu có) nhé !!:D
  9. bboy_nonoyes

bboy_nonoyes Thành viên mới

Bài viết rất hữu ích! Thanks bạn! :)
  10. bibi1

bibi1 Active Member

Hoàn chỉnh TUT đi bác Thành ơi