Plugin hiển thị tin liên quan, tin cũ hơn, tin mới hơn plg_content_extranews_2.0.8

Thảo luận trong 'Plugin Joomla! 1.5.x' bắt đầu bởi Lê Xuân Thành, 30/8/11.

1. homayplasma

homayplasma Thành viên mới

Mình install plugin này xong rồi thì dùng nó như thế nào hả admin ơi?
  2. Lê Xuân Thành

Lê Xuân Thành Staff Member

cài xong rồi thì vào quản lí plugin rồi bật plugin này lên
  3. homayplasma

Bật lên rồi nhưng không thấy nó có tác dụng gì với các article cả?
  4. Lê Xuân Thành

Bạn đọc cái tùy chọn bên phải đó, muốn plugin này áp dụng với category nào hay là toàn bộ thì cứ ấn vào rồi lưu lại
  5. homayplasma

plugin đã hiển thị lên các bài viết rồi, nhưng plugin của mình sao nó không hiển thị catagories như của admin để mình lựa chọn nhỉ?

6. Lê Xuân Thành

lộn, cái hình lúc nãy là của joomla 2.5

ở 1.5 bạn chỉ cần cài đặt rồi bật lên sau đó viết nhiều bài cùng 1 chuyên mục vào rồi nó sẽ hiện ra thôi mà, nếu mà không được nữa thì có lẽ code có vấn đề, có mod gì đó xung đột rồi. ---> nếu mà vẫn ko đc thì chịu thua
  7. homayplasma

Mình làm okie rồi , nhưng sao chữ ở title nó to quá, trông rất xấu. Làm thế nào để nó nhỏ lại hoặc chỉ to hơn chữ ở nội dung article một nấc thôi thì làm thế nào ?

8. Lê Xuân Thành

Cái này chỉnh trong css đó bạn! nếu bạn không tìm thấy thì có thể post 1 topic mới bao gồm demo để mọi người tìm giúp cho. Đừng làm loãng topic này!
  9. homayplasma

plugin này okie rồi, nhưng mình có nhiều catalogies nhưng mình chỉ muốn plugin này có tác dụng ở 1 cataloge thôi thì làm thế nào? vì bản mình dùng là joomla1.5 nên ko có phần lựa chọn catalogies như của admin, nó cứ mặc định tác dụng với tất cả catalogies của mình. Trong khi mình chỉ muốn nó có tác dụng với 1 catalogies cụ thể nào đó thôi thì làm thế nào?
  10. bibo

bibo Thành viên mới

Ai có bản danh cho joom1.7 thì cho em xin với , thanks