Xin giúp đỡ về hiển thì giá ngoài trang chủ??

Thảo luận trong 'VirtueMart' bắt đầu bởi thodan36a, 22/8/12.

1. thodan36a

thodan36a Thành viên mới

Mình dùng cái theme iStore share trên diễn đàn để làm web bán nước hoa.
    Mình cài bằng Quickstart, mọi thứ ok hết rồi.
    Nhưng khi đăng sản phẩm giá ngoài trang chủ nó bị thay đổi (không phải là thuế nha) như thế này nek:
    Giá sản phẩm là 1.400.000đ. Nhưng ngoài trang chủ lại hiển thị là 1.4E+6đ còn trong chi tiết sản phẩm thì hiển thị đúng giá là 1.400.000đ các bác chỉ giúp em với.
    Tìm mãi trong cấu hình mà không thấy đâu cả??? Trong phần đơn vị tiền tệ. mình thấy có cái ô tỷ giá nó đề là 0.00000 mình ko biết có phải là do nó mà 1.400.000 bị chuyển thành 1.4E+6 không. mình xóa đi thì không được!!!!!!!!!
    thanks!

2. techmodule

techmodule Staff Member

Bạn vào com_virtuemart/views/virtuemart/tmpl/defaul_products.php
    Tìm đoạn code sau
    Mã:
    		<?php
    					if (VmConfig::get ( 'show_prices' ) == '1') {
    					//				if( $featProduct->product_unit && VmConfig::get('vm_price_show_packaging_pricelabel')) {
    					//						echo "<strong>". JText::_('COM_VIRTUEMART_CART_PRICE_PER_UNIT').' ('.$featProduct->product_unit."):</strong>";
    					//					} else echo "<strong>". JText::_('COM_VIRTUEMART_CART_PRICE'). ": </strong>";

if ($this->showBasePrice) {
    						echo $this->currency->createPriceDiv( 'basePrice', 'COM_VIRTUEMART_PRODUCT_BASEPRICE', $product->prices );
    						echo $this->currency->createPriceDiv( 'basePriceVariant', 'COM_VIRTUEMART_PRODUCT_BASEPRICE_VARIANT', $product->prices );
    					}
    					echo $this->currency->createPriceDiv( 'variantModification', 'COM_VIRTUEMART_PRODUCT_VARIANT_MOD', $product->prices );
    					echo $this->currency->createPriceDiv( 'basePriceWithTax', 'COM_VIRTUEMART_PRODUCT_BASEPRICE_WITHTAX', $product->prices );
    					echo $this->currency->createPriceDiv( 'discountedPriceWithoutTax', 'COM_VIRTUEMART_PRODUCT_DISCOUNTED_PRICE', $product->prices );
    					echo $this->currency->createPriceDiv( 'salesPrice', 'COM_VIRTUEMART_PRODUCT_SALESPRICE', $product->prices );
    					echo $this->currency->createPriceDiv( 'priceWithoutTax', 'COM_VIRTUEMART_PRODUCT_SALESPRICE_WITHOUT_TAX', $product->prices );
    					echo $this->currency->createPriceDiv( 'discountAmount', 'COM_VIRTUEMART_PRODUCT_DISCOUNT_AMOUNT', $product->prices );
    					echo $this->currency->createPriceDiv( 'taxAmount', 'COM_VIRTUEMART_PRODUCT_TAX_AMOUNT', $product->prices );
    					} ?>
    					</div>
    Bạn sửa đoạn đầu tiên thành thế này thêm đoạn mã sau vào chữ prices
    Mã:
    , 2, ',', '.'
    Cụ thể
    Mã:

echo $this->currency->createPriceDiv( 'basePrice', 'COM_VIRTUEMART_PRODUCT_BASEPRICE', $product->prices, 2, ',', '.' );

echo $this->currency->createPriceDiv( 'basePriceVariant', 'COM_VIRTUEMART_PRODUCT_BASEPRICE_VARIANT', $product->prices, 2, ',', '.' );

Nếu chưa ưng ý thì thay 2 bằng 1 hoặc 3 hoặc 0.... tùy bạn (đây là tính phần thập phân)
    Dấu , là phần ngăn cách thập phân, dấu . là phần ngăn cách phần nghìn
    Thử xem sao nhé
  3. thodan36a

thodan36a Thành viên mới

Cám ơn bác đã giúp đỡ. nhưng không có kết gì thay đổi hết bác ơi. ngoài trang chủ nó vẫn hiển thị là 1.4E+6. Em đã xóa dữ liệu duyệt web rồi mà vẫn thế...
    Có cách nào khác khắc phục được nữa không, mong bác và mọi người chỉ giúp e với
  4. ngodoan

ngodoan Thành viên

THeo như bạn trên chỉ là đúng rồi đó mà. lỗi trên chỉ có cách đó thôi là dc liền. bạn xem lại đã làm đúng chưa ?
  5. lutypro5510

lutypro5510 Thành viên mới

Mình có cái thắc mắc là như hình của bạn chủ thớt chỗ phần giá có :
    • Giá :
    • Giá bán :
    giờ làm như thế nào dể xóa 1 chữ giá vậy các bạn
  6. kuteboy_195

kuteboy_195 Thành viên

bạn show product ra trang chủ từ module nào,bọn thử tạo menu trỏ đến danh mục sản phẩm xem.Nó show giá có đúng ko?nếu đúng như vậy thì bạn cần kiểm tra lại cái module nó show product ra trang chủ là được