Gói cài đặt ngôn ngữ tiếng Việt Joomla 2.5.7

Thảo luận trong 'Translation Team' bắt đầu bởi Lê Xuân Thành, 14/9/12.

1. KETAMIN

KETAMIN Thành viên mới

2. Lê Xuân Thành

Lê Xuân Thành Staff Member

Cho dù bạn mua cũng không được share ở đây.
    Đây là qui định chung của diễn đàn và áp dụng cho tất cả mọi người khi tham gia!
    KETAMIN thích bài này.
  3. KETAMIN

KETAMIN Thành viên mới

Vâng em đã edit link rồi. Mong bác giúp đỡ em
  4. chicken2nd

chicken2nd Thành viên

Demo cái admin (upload lên online) đi nếu rảnh thì mình giúp 1 chút. Đang thừa thời gian thiếu việc làm đây!
    KETAMIN thích bài này.
  5. KETAMIN

KETAMIN Thành viên mới

Em chưa hiểu ý bác hỏi gì nhưng em up bản quickstart lên đây luôn. Nhờ bác gỡ rối cho em cái vụ này với. Thanks!....
    Links:
  6. KETAMIN

KETAMIN Thành viên mới

Các bác chưa giúp được em à?
  7. chicken2nd

chicken2nd Thành viên

Lúc trước admin thành có nói rồi, đừng có đưa link down cái quick của bạn lên mần chi cả. Còn vụ kia:
    Đầu tiên, bạn xóa DB hiện có đi, tiếp đó, cài lại quickstart nếu bạn chưa có kinh nghiệm. Còn nếu không thì mời liên lạc với mình. Mình đã cho bạn Yahoo, bạn không ý kiến gì thì thua rồi:))
    KETAMIN thích bài này.
  8. KETAMIN

KETAMIN Thành viên mới

Ui em rất cần sự giúp đỡ của bác, thực sự là nếu em mà biết nick YM của bác thì em PM rồi, bác cho lại em vào hộp thư nhé. Cảm ơn bác nhiều....
  9. Lê Xuân Thành

Lê Xuân Thành Staff Member

10. aznmanutd

aznmanutd Thành viên mới

Sẵn ở đây có liên quan đến language, nên cho mình hỏi thêm. - Nói trước là mình chỉ mới tìm hiểu Joomla, và mình cũng ko phải dân chuyên lập trình web.

1. Mình down gói cài đặt trên Joomla.org, mình thấy có tích hợp sẵn Vietnamese. Như vậy nó có khác gì gói cài đặt các bạn cung cấp ở đây?

2. Khi cài đặt language thì mình thấy có 1 phần là "CONTENT LANGUAGES" - ở đây thì mình không thấy Vietnamse, cho hỏi nếu muốn add Vietnamese vào thì làm như thế nào cho đúng?

3. Cái "CONTENT LANGUAGES" có phải là chức năng Đa ngôn ngữ không? Có nghĩa là: nếu mình có CONTENT LANGUAGES là English và Vietnamese, khi mình nhập đủ 2 languages cho 1 nội dung nào đó, thì khi mình browse đến nội dung đó, nếu mình cho sang ngôn ngữ khác thì trình duyệt sẽ tự động chuyển sang ngôn ngữ tương ứng của nội dung đó?

Mong sớm nhận được câu trả lời của các bạn!