xin giúp chỉnh sửa hiển thị nội dung Category Blog Layout trong joomla

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Hỏi đáp 1.5.x' bắt đầu bởi nhatdang_daisu, 10/10/11.

1. nhatdang_daisu

nhatdang_daisu Thành viên mới

Xin giúp cấu hình phần hiển thị danh sách tin bài giống trang dân trí.
    Link demo: Chính trị - Dân trí

Còn đây là link trang cần giúp đỡ: http://giaima.info/vn/tin-tuc-so/

Một số thắc mắc cần được trợ giúp từ các bạn yêu joomla.

1./ ảnh hiển thị tự động Resize kích thước ảnh và load ảnh từ bất kỳ vj
    trí nào trong bài viết (Phần này mình đã có thử với Content - Image Resize nhưng không thấy có thông số hiển thị để cấu hình khi vào quản lý plugin để kích hoạt. và ảnh hiển thị bên ngoài cũng biến mất tiêu)

2./ phần nội dung giới thiệu ngắn có chức năng tự động ngắt từ theo số lượng từ cho phép để tránh vỡ khung trình bầy (Giới hạn ký tự hiển thị)

3./ xem tin có thể click trực tiếp vào ảnh hoặc tiêu đề bài viết hoặc click vào ảnh xem tiếp

Xin cảm ơn và hậu tạ bữa cafe - anh em nào ko thích cafe mình có thể chuyển thẻ mobile nếu làm luôn giúp mình vì mình bên điện tử nên ko biết nhiều về ngôn ngữ lập trình

Hiện tại phần hiển thị tin của mình đang chạy trên com_content của template với file là blog.php
    Demo: tin tuc so

Xin cảm ơn đã đọc bài

Đây là toàn bộ nội dung code trong file blog.php của template.

2. joombasic

joombasic Staff Member

Những yêu cầu của bạn nêu ra đâu phải sửa nguyên file blog đó là được...
    :p
  3. nhatdang_daisu

Không yêu đừng nói lời cay đắng.
  4. YTroiDatOi

YTroiDatOi Thành viên mới

@nhatdang_daisu: Hi bạn,

1) Có thể xài plugin JA Thumbnail. Nhưng tốt nhất là bạn nên tự edit hình lại cho đúng kích thước ban đầu. Ví dụ 629x285px, khi crop lại 100x100px. Cho nó khỏi bị hiện tượng hình bị bó lại.
    2) Phần intro, do mình canh thôi. Ko thì sử dụng iJoomla magazine hay MiniFrontpage... ( có thề vào table jos_content, rồi vào field introtext để edit ).
    3) Click vào tiêu đề thì bạn chỉnh trong phần Title Linkable (YES). Còn click vào hình thì có thề tự thêm link vào, ko thì có thể xài MiniFrontpage, Ja News ......
    nhatdang_daisu thích bài này.
  5. stareus

stareus Thành viên

Nhân tiện cho mình hỏi là ở trong trang Chính trị - Dân trí nó có cái quảng cáo bên phải cuối cùng đó ( cái phần tên là mua quảng cáo ) làm thế nào mà nó chạy hết thì nó không chạy theo bài viết như vậy nữa nhỉ ! mong chỉ dẫn
  6. nhatdang_daisu

Cảm ơn bạn mình sẽ thử xem sao
  7. vtthang

vtthang Thành viên mới

Bác ơi, dùng JA Thumbnail thì ảnh nó không căn về phía bên trái ( Chữ bên phải) đúng không ak? em cài và thử nhưng không tìm ra cách để nó hiện như vậy ???
  8. duongbinh2d

duongbinh2d Thành viên