Joomla! - Có thể bạn chưa biết?

Thảo luận trong 'Joomla! News' bắt đầu bởi Lê Xuân Thành, 31/1/13.

1. Lê Xuân Thành

Lê Xuân Thành Staff Member

Chuyên đề mới được lập ra với mong muốn chia sẽ những kinh nghiệm khi làm website với Joomla!, cũng như những kinh nghiệm lập trình dành cho tất cả mọi người.

Vì sao mình cần lập ra chuyên đề này?
    ---> Khi đi làm sẽ va chạm rất nhiều tình huống bí, chính bản thân mình cũng gặp rất nhiều, nhưng với một thủ thuật đơn giản chúng ta cũng sẽ vượt qua được nó. Để lâu chính mình cũng quên, vì vậy tốt hơn hết là ghi lại và chia sẽ cho mọi người cùng biết.

Nội dung của chuyên đề này là gì?
    ----> Tập hợp các thủ thuật Joomla! đơn giản đến nâng cao. Những kinh nghiệm thực tế mà chúng ta đã gặp trong nhiều năm làm việc với mã nguồn mở yêu thích này. Là những điểm đặc biệt hay và hữu ích của Joomla! mà chúng ta chưa biết, hoặc chưa có cơ hội biết, trải nghiệm

Chuyên đề này giúp ích thế nào?
    -----> Với mỗi kinh nghiệm đúc rút được sẽ tiết kiệm thời gian cho những người đi sau rất nhiều, giúp chúng ta đối phó với công việc một cách dễ dàng.

Ai sẽ chia sẽ kinh nghiệm của mình khi rất nhiều người chỉ vào diễn đàn chỉ để đọc?
    ------> Cứ cho đi, mà không nhất thiết phải nhận về mình

Ai sẽ chia sẽ kinh nghiệm của mình khi những người giỏi rất ít khi lên tiếng ở các diễn đàn?
    -------> Vâng, quả thật đã giỏi thì đa số họ đều bận bịu với công việc, rất hiếm có thời gian rảnh để tham gia cộng đồng được, chúng ta nên tự thân vận động thôi.

Nếu không có kinh nghiệm thì làm sao bạn có thể chia sẽ?
    ---> Không nhất thiết phải là những kinh nghiệm cao siêu hay tuyệt chiêu gì đó, chỉ là những vấp váp của bạn mà bạn vượt qua được, sẽ giúp ích cho người khác rất nhiều. Hoặc đơn giản: hãy nhấn nút thanks để cảm ơn các bạn đã chia sẽ kinh nghiệm của họ...

Nếu mỗi chúng ta, mỗi người một ít, đóng góp những kinh nghiệm của mình cho mọi người thì Joomla! ở VN sẽ phát triển mạnh hơn nữa.

Theo dõi các bài viết tại: Joomla! - có thể bạn chưa biết?
  2. vnnguyendung

vnnguyendung Staff Member

Cũng cố gắng viết mấy bài chia sẻ với mọi người. Hiện tại cũng đã có một số bài mình viết, tổng hợp tại đây Hướng dẫn ngắn