Mời các bạn dịch sách “Joomla 3.0 Made Easy” sang tiếng Việt

Thảo luận trong 'Translation Team' bắt đầu bởi candyjsn, 22/4/13.

1. candyjsn

candyjsn Staff Member

Xin chào,

Joomlashine bọn mình có viết cuốn sách "Joomla 3.0 Made Easy" để giúp mọi người làm quen với Joomla dễ dàng hơn. Quyển sách đã nhận được sử hưởng ứng từ cộng đồng quốc tế với ~10.000 lượt downloads sau 2 tháng phát hành cho phiên bản tiếng Anh, và có những người đã tình nguyện dịch sang tiếng Đức, tiếng Đan Mạch.

Bên mình hy vọng quyển sách này có thể giúp ích cho cả những người sử dụng Joomla tiếng Việt. Chính vì vậy, bọn mình kêu gọi tình nguyện viên giúp dịch quyển sách này sang tiếng Việt.

Quyển sách dài 137 trang, nhiều ảnh minh họa và cần từ 2 đến 3 người dịch. Nếu cách bạn giúp dịch, Joomlashine sẽ tặng mỗi bạn một sản phẩm từ Joomlashine (Phiên bản PRO UNLIMITED).

Các bạn có thể download quyển sách tiếng Anh (miễn phí) tại đây.

Bạn nào mong muốn dịch sách thì gửi email cho mình nhé huyennt@joomlashine.com. Mình sẽ để các bạn dịch thử một đoạn trước, thấy ổn rồi các bạn sẽ tiếp tục dịch nhé.

Rất hy vọng nhận được email của các bạn :)

Huyền Joomlashine.

Các file đính kèm:

tuewru, Hoanglan142, quangle183 others thích bài này.
  2. Lê Xuân Thành

Lê Xuân Thành Staff Member

Cảm ơn Tô Nam Phong rất nhiều đã dịch cuốn sách này sang Tiếng Việt.
    Cảm ơn Joomlashine đã làm ra cuốn sách này, giúp ích cho cộng đồng Joomla Việt Nam cũng như các khách hàng sử dụng Joomla trên nhiều quốc gia.

Quá trình biên dịch đã hoàn tất, dự kiến sẽ phát hành vào đầu tuần tới, hy vọng sẽ mang lại hữu ích cho mọi người mới tìm hiểu Joomla!

Chúng ta cùng chờ đón vào tuần tới.

tuewruthanhvatc thích bài này.
  3. hprobotic

hprobotic Active Member

Trình bày cuốn sách xấu như ma
  4. Lê Xuân Thành

Mỗi người có một cách nhìn khác nhau cậu à!
    lacayroi thích bài này.
  5. lacayroi

lacayroi Super Moderators

Nếu bạn thấy cách trình bày không ấn tượng, xấu thì bạn có thể design giao diện rồi gửi cho người ta :D
  6. Hoàn

Hoàn Thành viên mới

Ai có quyển sách hướng dẫn joomla 3.x này làm ơn gửi cho mình với. Mình cảm ơn trước nhé!
  7. trumvip

trumvip Thành viên mới

Link English cũng die
  8. Lê Xuân Thành

9. tuewru

tuewru Thành viên mới

Bạn thấy xấu thì có thể ngồi trình bày lại cho đẹp rồi share lên cho mọi người
    Cái cần thiết và quan trọng là nội dung , dịch sát nghĩa so với sách gốc là tốt lắm rồi
    Cái gì cũng muốn miễn phí phải tốt
  10. tuewru

tuewru Thành viên mới

Bạn chú ý đọc kỹ trước khi phát biểu
    Có file đính kèm to đùng ở cuối post #1 kìa