Tôi dành cho việc thiết kế và quảng bá web một tình yêu bao la :D

Thảo luận trong 'Tán gẫu - ngoài lề' bắt đầu bởi yoorich, 21/6/13.

?

Bạn có thích bài viết của tôi không?

Poll closed 28/6/13.
  1. Tôi thích!

100.0%
  2. Tôi rất thích!

0 vote(s)
    0.0%
  1. yoorich

yoorich Thành viên

Em kiến thức có hạn, nên vào đây viết một bài chia sẻ cho vui :D

Không biết các bác thế nào chứ em với cái công việc thiết kế web có duyên lắm cơ.. bắt đầu từ rất sớm, rồi bỏ bẵng đi và sau cùng vì yêu thích em lại quay lại công việc..

Và giờ thì nhận ra rằng mình đam mê điều gì và thích thú với việc gì...

Bằng chứng là em rất hào hứng khi nhận được những project mà mình cảm thấy khó nhằn, nhưng cuối cùng từng nút thắt cũng được gỡ sau những nỗ lực hết mình.. khi ấy không phải cảm giác thở phào nhẹ nhõm mà là cảm giác vui sướng hân hoan như muốn hét lên "mình giỏi thật :D"

Khi mà đã lao đầu vào làm web là em ngồi miết cả một ngày dài từ 8 giờ sáng cho tới tận 4 giờ sáng hôm sau :)) liên tục liên tục và liên tục.. điều lạ là vẫn không thấy mệt, không thấy chán... dù đôi lúc cảm thấy áp lực và giống kiểu đi vào ngõ cụt..

Em xin hết.. chúc các bác một cuối tuần vui vẻ..

Rảnh qua blog: YooRich.com giao lưu nha :))
  2. Lê Xuân Thành

Lê Xuân Thành Staff Member

Giống mình ngày xưa phết, nhưng một thời gian rồi mới thấy sai lầm cậu à.
    Ngồi miết ảnh hưởng đến sức khỏe của mình, mà sức khỏe không tốt thì chẳng làm được trò trống gì.
    Vậy nên phải biết giới hạn chút.

Lâu rồi, mình cũng không còn nhận làm website nữa. Nên cũng không còn những đêm thức trắng kịp làm cho khách hàng nữa.

Cuộc sống mưu sinh là vậy thôi, cộng thêm niềm đam mê nữa thì có gì là không thể đâu cậu.
    yoorich thích bài này.
  3. try_constant

try_constant Active Member

thời gian đầu mình cũng thế ngồi xuyên đêm tìm hiểu bjo thì bj thiếu máu lên não rồi ngồi máy tính một lúc là hoa hết cả mắt mũi rồi, giờ mới thấy sức khỏe là vàng
    yoorichLê Xuân Thành thích bài này.
  4. yoorich

yoorich Thành viên

Tiếp thu ý kiến của 2 bác!!
    Lê Xuân Thành thích bài này.
  5. truongdaily

truongdaily Thành viên

Trước đay mình cũng cày như bạn vậy nhưng giờ thôi rồi, bạn nên giữ sức khỏe là điều quan trọng hơn
    Lê Xuân Thành thích bài này.
  6. yentumai

yentumai Active Member

Èo. Mới năm ngoái tôi cũng ngồi cày ngày cày đêm với các dự án webs. Nhớ lại thời gian đó mà vãi linh hồn. Bây giờ thì đam mê thiết kế webs tôi chỉ xếp thành 1 sở thích mà thôi. Vẫn là cơm áo gạo tiều để lo gia đình các bạn ạ. Chúc mọi người thành công nhá.
  7. haolongvt

haolongvt Thành viên mới

mình thấy dân lập trình nào cũng chúi đầu vào công việc làm nguyên ngày chưa đủ nữa, còn thức khuya tận 2-3h sáng mới ngủ được. nó hình thành thói quen lun chứ đừng nói là vi đam mê
  8. The River

The River Thành viên mới

Ngồi nhiều lắm bệnh. Nguy hiểm nhất là trĩ. >; Cơ mà vì đam mê thì vẫn chấp nhận. Giờ mình làm việc đến 5 giờ chiều rồi đi tập thể hình hoặc đi bơi.