Answered Tư vấn Onpage giúp site ngonplus.net

Thảo luận trong 'Joomla! SEO' bắt đầu bởi hoaitx, 12/7/13.

1. hoaitx

hoaitx Ngon Plus

Chào cả nhà.
    Tôi có 1 site reg được 3 tháng nay, site làm về ẩm thực, thời trang và làm đẹp.
    Site mới chỉ được mỗi cái là nội dung tàm tạm chứ còn PR hay SEO thì dở tệ.
    Qua diễn đàn, trước tiên mời mọi người ghé thăm, thứ đến là nhờ mọi người tư vấn giúp tôi vài vấn đề 'nho nhỏ' sau nha:
    - Tư vấn Onpage
    - Tư vấn lựa chọn từ khóa phù hợp.
    - Tư vấn PR, quảng bá, 'câu kéo' độc giả.
    - khác
    Địa chỉ site của tôi đây: http://ngonplus.net
    Cảm ơn gia đình rất nhiều
  2. congnhutt18

congnhutt18 Staff Member

web của bạn onpage khá tốt, số index gg > 6k ==> rất ổn. bây giờ bạn chỉ cần tập trung update bài mới là website có thể lên top và trụ hạng rất ok.
    Tuy nhiên, mình check web của bạn thì thấy có vẻ bạn đang tập trung các từ khóa vào thẻ h1. Mình có kiểm tra trong các danh mục của bạn thì thấy thẻ h2 đã bị bỏ qua. Ngược lại, số thẻ h1 rất nhiều. Bạn xem lại phần đó nhé.
    Trong các bài viết, mình thấy bạn để Meta description dài quá. Trong bài viết, bạn có thể chèn thêm 1 link vào trong bài viết trỏ tới các category ,.......
    Từ khóa thì mình có 1 số từ: nấu ăn, hướng dẫn nấu ăn, món ăn ngon, đặc sản 3 miền , địa điểm du lịch ......

Mình biết có bấy nhiêu đó thôi, mọi người vào cùng thảo luận nhé.
    hoaitx thích bài này.
  3. Lê Xuân Thành

Lê Xuân Thành Staff Member

hoaitx thích bài này.
  4. hoaitx

hoaitx Ngon Plus

Cản ơn congnhutt18 nha, mình đúng là đợt rồi tập trung hơi quá vào H1, thậm chí mình còn nhét ẩn thêm vài cái H1 nữa, thật là sai lầm quá đi
    Thẻ Des thì mình để ở tất cả các nơi, từ hme, cat,các bài viết. Riêng bài viết thì từng bài có Des rieengg, mình sẽ lưu ý đến số lượng từ trong từng Des 1.
    Một lần nữa chân thành cảm ơn
  5. hoaitx

hoaitx Ngon Plus

Lê Xuân Thành thích bài này.
  6. hoaitx

hoaitx Ngon Plus

Hi hi, đã đổi lại các thẻ H1 và add on doctor seo đã cho trang chủ 100% điểm seo, các trang con vẫn còn lỗi xíu xiu nữa về thẻ H1, edit nữa là ngon.
    Cảm ơn mọi người ghé thăm và đóng góp ý kiến.
    Chúc Box Seo phát triển và hỗ trợ được nhiều thành viên hơn nữa.
    Lê Xuân Thành thích bài này.
  7. Lê Xuân Thành

Site cậu là Joomla thì cài plugin này vào nè:
    http://extensions.joomla.org/extensions/site-management/seo-a-metadata/meta-data/17926

Sau khi cài đặt plugin này cậu vào quản lý plugin và bật nó lên.

Sử dụng cũng rất đơn giản: cậu ra ngoài frontend sau đó login với super user ---> rồi view từng trang 1 sẽ có 5 dấu hiện lên phía trên bên phải. Nếu xanh hết là ok, nếu có cái nào màu đỏ thì click vào nó rồi bổ sung thôi.

Đơn giản mà hiệu quả.
    hoaitx thích bài này.
  8. hoaitx

hoaitx Ngon Plus

Quá tuyệt vời luôn... khà khà. Cảm ơn ad nhiều nhá.
  9. vojcoj_1102

vojcoj_1102 Staff Member

site bạn vẫn chưa có robos.txt và sitemaps kìa. Muốn Seo tốt thì nhất thiết phải có 2 cái này bạn nhé :)
    hoaitx thích bài này.
  10. Lê Xuân Thành

Chuẩn rồi đó hoaitx
    Bạn vojcoj_1102 xem kỹ ghê ta ;)
    vojcoj_1102 thích bài này.